จิตอาสาจักรยานยนต์จากแอพ “เก็ท” ร่วมกับกรมการขนส่งทางบก ร่วมให้บริการแก่ประชาชนที่เข้าร่วม "งานพระราชพิธีบรมราชาภิเษก" ฟรี
จิตอาสากว่า 100 คน ที่เป็นผู้ขับขี่จักรยานยนต์ จากแอพพลิเคชั่น “เก็ท” (GET) ได้ร่วมกับกรมการขนส่งทางบก กระทรวงคมนาคม เพื่อเป็นส่วนหนึ่ งในการอำนวยความสะดวกให้กั บประชาชนที่เข้าร่วมพระราชพิธี บรมราชาภิเษก โดยได้มีการปล่อยขบวนจิตอาสาจั กรยานยนต์ออกจากกรมการขนส่ งทางบกอย่างเป็นทางการ และได้รับเกียรติจากนางจันทิรา บุรุษพัฒน์ รองอธิบดีกรมการขนส่งทางบก เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยผู้บริหารจากกรมฯ และนายก่อลาภ สุวัชรังกูร ประธานเจ้าหน้าที่ฝ่ายการตลาด “เก็ท” เพื่อให้บริการแก่ประชาชนที่เดิ นทางเข้าร่วมในงานประวัติศาสตร์ ครั้งนี้ โดยมีทั้งผู้ขับขี่จักรยานยนต์ วินและผู้ขับขี่ที่รับส่ งของและส่งอาหารที่ รวมใจอาสามาทำดีเพื่ อในหลวงในครั้งนี้
Post a Comment